ฝรั่งในเกมด่าเพราะไม่พูดภาษาอังกฤษ

กระทู้คำถาม
เวลาผมกำลังคุยกับคนไทยด้วยกันในเกมเป็นภาษาไทยทำไมจะมีฝรั่งมาถามล่ะครับว่าทำไมไม่พูดอังกฤษทั้งที่มันก็รู้อยู่ว่าคุยเป็นภาษาไทยกับคนไทยด้วยกันจะรู้เรี่องที่สุดผมก็เลยบอกไปว่าผมคุยภาษาไทยกับเพื่อนมันก็บอกว่าโอเคแล้วผมก็คุยไทยกับเพื่อนที่เป็นคนไทยต่อสักพักมันก็ถามอีกอ่ะครัยว่าทำไมไม่คุยอังกฤษผมงงมากเลยทั้งที่รู้อยู่ว่าคุยเป็นภาษาไทยกับคนไทยกันรู้เรี่องมากสุด
ปล ผมคุยกันนี่คุยแบบพิมพ์เอานะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่