แพ้อากาศตอนใกล้มืด ในที่ๆมีต้นไม้ ปวดหัวมาก

ประมาณตอนค่ำๆใกล้มืด ยิ่งอยู่ตามสวนสาธารณะนั่งเล่นเดินเล่นช่วงนี้ไม่เกิน 20 นาที กลับบ้านไปจะปวดหัวมากครับ เป็นทุกครั้ง แพ้อากาศช่วงค่ำๆจริงๆครับ แต่พอรู้ว่าน่าจะเกิดจากต้นไม้คลายคาร์บอนไดออกไซด์ในช่วงนี้ เลยทำให้ผมปวดหัวมากทุกครั้ง  พอใกล้ค่ำทีไรผมจะห่างจากสถานที่ๆมีต้นไม้ปกคลุมทันที แต่แปลกว่าหลังจากนั้นแล้วช่วง 2 ทุ่มขึ้นไปผมกลับอยู่สถานที่ตรงนั้นได้โดยไม่เป็นอะไรเลย นี่ผมเป็นโรคพิศดารอะไรครับ มีทางแก้ไหมครับ ปวดหัวทีนึงถึงกับต้องอัดพารา 2 เม็ดแล้วนอนห้องแอร์ยันเช้าถึงจะหายครับ มีใครเคยเป็นอย่างผมบ้างไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview