ยายล้มกระดูกหัก อาการ ทรุดอย่างหนักข้อคำแนะนำ

ยายผมอายุ 84 ปี ท่านได้สะดุดเก้าอี้ล้มกระดูกหัก
ญาติไม่มีคนดูแลใกล้ชิดเนื่องจากยายไม่มีลูกแต่ปมคือหลานที่แม่เคยพามาเลี้ยง ตอนนี้ยายได้นอนติดเตียงมาร่วม 3 เดือนแล้ว อาการแย่ลงทุกวัน จากที่พอขยับแขนขยับขาได้ พูดได้ ลุกนั่งได้ ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย แขนตึง เท้าป้อม เล็บมือเล็บเท้าเริ่มมีวง ปัสสาวะมีสีเขียว ผมเองไม่รู้จะทำยังไง อยากจะไปไปรักษาแต่ทางญาติก็ไม่ค่อยเห็นด้วย มีใครพอมีคำแนะนำแชร์ประสบการณ์บ้างไหมครับ เห็นใจรบกวนแนะนำผมทีครับ ถ้าเขียนอะไร ไม่เข้าใจขออภัยด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่