สอบถาม ทริปเกียวโต 3 days หน่อยครับ ว่าโอเคไหมครับ

สวัสดีครับ
เนื่องจากผมเพิ่งเคยทำแผนเที่ยวเองครั้งแรก โดยจะเที่ยวแถบคันไซ ช่วงปลาย พ.ย. นี้
ซึ่งเริ่มจากไปเกียวโต 3 วันแรกก่อน จึงอยากรบกวนเพื่อนๆพันทิพย์แนะนำ
หน่อยครับว่าเหมาะสมหรือควรจะแก้ไขปรับปรุงอย่างไรดีครับ
ทริปเที่ยวผมเป็นดังนี้

วันที่ 1
เดินทางถึง KIX airport 8 โมงโดยประมาณ
ซื้อตั๋ว Haruka+Icoca
นั่ง Haruka ไป Kyoto station และนั่งรถไฟธรรมดาไป Toji station (ผมพัก Toji ครับ)
ไป Fushimi inari โดย รถไฟ JR
ไป Tofukuji โดยเดินเอา
ไป Kiyomizu temple โดยนั่งรถบัส
และก็กลับที่พัก โดยนั่งบัส

วันที่ 2
จากที่พัก
ไป Kyoto station และ ไป Arashiyama โดยรถไฟ JR
เดินยาวไป tenryuji temple และ  ป่า bamboo 
ขึ้นรถไฟ sagano (อันนี้ยังงงๆว่าต้องทำอย่างไรครับ)
ไปวัดทอง โดยรถบัส
ไป nishiki market โดยรถบัส
กลับที่พัก

วันที่ 3
ไป UJI town ช่วงเช้า โดย รถไฟ JR
ช่วงบ่ายกลับมา kyoto station โดย JR
ไป Ginkakuji temple โดย บัส
เดินผ่านเส้นทางนักปราชญ์ 
จนถึง Eikando temple 
กลับที่พักเอากระเป๋า โดยนั่งบัสกลับ
เดินทางไป นัมบะ เข้าที่พักช่วงเย็น

ทั้งหมดนี้คือแผนเที่ยวเกียวโต ของผมคร่าวๆครับ จึงมีคำถามและรบกวนดังนี้
1) ผมไม่ซื้อ JR pass หรือ Kyoto bus 1 day pass เลย โอเคแล้วไหมครับ
หรือควรซื้อ pass ให้คุ้มค่ามากขึ้น (ผมกะจะใช้ icoca ที่ได้มาพร้อมการซื้อ
haruka อย่างเดียวเลย) 
2) สำหรับ Sagano romantic train แนะนำหน่อยครับว่าควรจะจองอย่างไร
พอจะมี agency แนะนำไหมครับ หรือซื้อที่นู่นเลยดีครับ
3) แผนควรปรับปรุงตรงไหนไหมครับ สามารถแนะนำได้เลยครับทั้งสถานที่ วันที่ลง
หรือการเดินทาง ต้องรบกวนด้วยครับ

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ พยายามทำแล้ว สับสนมากๆเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่