หนูเข้าแอพธนาคารไม่ได้ทำไงดีคะ รบกวนช่วยตอบหน่อยน๊า

กระทู้คำถาม
คือหนูเปลี่ยนเครื่องและเปลี่ยนเบอร์มือถือด้วยค่ะ คราวนี้หนูก็จะมาล็อคอินในเครื่องใหม่  แต่มันต้องส่งรหัส OTP ไปยังเบอร์เก่าของหนู  คือหนูอยากรู้ว่าควรทำไงดี ไปทำที่สาขาใกล้บ้านได้ไหม แต่ไม่มีบัตร  หรือสมุดอะไรเลยนะคะ  (บช.นี้เป็นบช.ที่เปิดscb สาขาม.รามคำแหงค่ะ บัตรที่มีก็เป็นบัตรนศ. ซึ่งตอนนี้บัตรอยู่กทม.เอากลับมาไม่ได้เพราะพี่ชายเอาไว้ลงทะเบียนเรียนให้ค่ะ ส่วนหนูอยู่ต่างตจว.อยากทราบว่าหนูไปติดต่อสาขาแถวบ้านโดยมีแค่บัตรปชช.อย่างเดียวได้ไหมคะ  หรือหนูควรทำยังไงดีคะ  
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่