[CR] ซื้อรองเท้าคลีทคู่แรกในชีวิตโดยไปประมูลผ่าน ebay

ชิเองค่ะ วันนี้จะมารีวิวสั้นๆ เกี่ยวกับรองเท้าคลีทคู่แรกในชีวิตค่ะ 
ที่ไม่ได้ไปลองด้วยตัวเอง
แต่ไปประมูลผ่าน ebay มาค่ะ
(ซื้อธรรมดาโลกไม่จำ )

ขอท้าวความก่อนนะคะ 
ไม่นานค่ะ ..หึหึ

ก็พึ่งซื้อจักรยานใหม่มา  เกือบครบ 2 เดือนแล้ว 
ก่อนหน้านั้นเวลาไปแข่งไตรก็จะไปเช่าจักรยานที่จังหวัดนั้นที่ไปแข่งค่ะ
ไม่เคยรู้ว่าจักรยานแพงกับถูกต่างกันยังไง 
ปั่นแล้วปวด ก็นึกว่าซ้อมไม่พอ (คิดบวกไปอีกแม่คุณ)
เลยสั่งซื้อหมอบออนไลน์มาเลยค่ะ (ซื้อธรรมดาโลกไม่จำ 2)

ไปอ่านกระทู้ในสปอยต่อก็ได้ค่ะ ถ้ามีเวลา 
เป็นโรคไรไม่รู้ ทุกสิ่งอย่างต้องสั่งออนไลน์ 555555
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
มีจักรยานละ แต่ไม่มีรองเท้าปั่นจักรยาน 
ก็คิดอีกว่า ไม่มีก็ไม่เห็นเป็นไร ( เป็นคนที่มั่นใจในตัวเองสูงกับเรื่องผิดๆบ่อยมาก 55555) 
ตอนซ้อมก็จะใช้"รองเท้าเทรล"ปั่นกับบันไดหมอบไป 
อ่านไม่ผิดค่ะ 
รองเท้าที่มีรอยหยักเยอะพอๆกับรอยตีนกาบนหน้ายายเรานั่นแหล่ะ
ส่วนตอนแข่งก็เปลี่ยนจากรองเท้าเทรล เป็นรองเท้าผ้าไบวิ่ง ง่าย คล่องตัวและเร็วด้วย 
(มีความมั่นใจในการแข่งแบบนี้มาก็เกือบปีเลย 55555 กับสนามไตร 5 สนาม
ที่ใช้ผ้าใบเปล่าไปแข่ง ติดถ้วย 1 เฉียดถ้วย 3 ไม่รู้ผล 1 เพราะเข้าโรงพยาบาลเลยหลังวิ่งเข้าเส้น) 

สปอยนี่เป็นไตรที่ 5 ของชิที่ล่าสุดไปแข่ง 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

มีครั้งนึง ตอนนั้นยังไม่ได้ซื้อจักรยาน
ในตารางซ้อมก็มีปั่น 60 โล 
เราก็กลัวปั่นตามเค้าไม่ทัน  เลยไปเช่าทั้งจักรยาน+รองเท้าคลีท 
เพราะจักรยานของเราเป็นเสือภูเขา ปั่นที av 18 งี้อะค่ะ 5555555555
เช่าหมอบ 400 บาท
รองเท้าคลีท  200 บาท เป็นครั้งแรกที่ใส่คลีทเลย
พอใส่คลีทปั่นไปเรื่อยๆ เท้าชาจ้า ก็เลยพับเรื่องซื้อรองเท้าคลีทไปก่อน (ที่เช่าตอนนั้นยี่ห้อ northwave ไม่รู้เป็นแบรนด์ระดับไหน)

จนพาจักรยานคันใหม่นี้ไปแข่งผ่านมาอีก 2 สนาม (ทวิ 1 ไตร1)
ปรากฎว่า 
ว่ายน้ำกับวิ่ง เราพอสู้คนอื่นได้อยู่ แต่พอมาถึงคราวต้องปั่น
คำว่า "กาก" นี่ ก ไก่ ตัวเดียวแทบไม่พอ  
แถมสัตว์ให้อีกตัว 
คือ เต่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
นี่ก็ลงทุนเรื่องจักรยานไปแล้ว 
หรือมันจะอยู่ที่ขาคน ? 

ขอโทษค่ะ เขียนมา 2000 กว่าตัวอักษรละ ยังไม่ได้เข้าเรื่องสั่ง ebay เลย
เดี่ยวพาเข้าละค่ะ 

วันนั้นก็ลองเข้าไปดูของใน ebay เล่นๆดู
แต่ไม่เคยสั่งของผ่านอีเบย์นะ เพราะค่าขนส่งแพงมาก ปกติจะสั่งของเทียบจากเว็บจีนมาใช้
(อ่านมาถึงตรงนี้แล้ว คิดว่าจขกท เป็นคนยังไงคะ 555555555 
อย่าเรียกเราว่างกเลย เรียกว่า ฉลาดใช้เงินจำนวนหยิบมือ ให้เกิดประโยชน์สูงสุด งี้ดีกว่า 55555 ) 

ไปเจอรองเท้าคลีท ยี่ห้อ specialized กำลังประมูลอยู่ ไซต์พอดีกับเจ้า northwave ที่เคยไปเช่ามา
แถมดูหน้ากว้างด้วย
จะจบประมูลอีก 4 วัน
ก็เลยไปประมูลเล่นๆ อยากรู้เหมือนกันว่า การประมูลในอีเบย์เป็นยังไง อยากรู้ = ลอง
และราคาเริ่มต้นก็ถูกแสนถูก

ราคาอยู่ที่ 400 กว่าบาท 
ถ้าถามว่ารุ่นอะไร ดีมั้ย วัสดุอะไร 
บอกเลย ไม่รู้ เพราะเค้าเขียนไว้แค่นี้จริงๆ
เห็นเข้าของบอกว่า Hardly used ด้วย 
อย่าไปแปลผิด ว่า ใช้งานมาอย่างหนักนะคะ เชื่อว่าอาจจะมีหลายๆคนแปลผิดเยอะอยู่
มันแปลว่า แทบไม่ได้ใช้เลยต่างหาก เพี้ยนหัวเราะ
และค่าส่ง 1122 บาท 

เอาสิ 
เราก็ประมูลเล่นๆ ไป 20 ปอนด์ หรือ 600 กว่าบาท 

อีก 4 วัน ebay ส่งอีเมล์มาบอก ชิชนะประมูล !!
ก็ซื้อสิ
ทุกวันนี้ยังสงสัย มีคนมาประมูลกับเราด้วยป่าววะ 5555555555

คือผู้ขายจะเลือก user ที่ให้ราคาสูงที่สุด
แต่สุดท้ายผู้ขายก็เลือกที่จะขายหรือไม่ขายก็ได้ แล้วแต่ความพอใจ

สรุปประมูลมาได้ รวมค่าส่ง ก็ 1600 กว่าบาท

หีบห่อที่คนขายส่งมาก็ โถถถถถถ แม่เจ้า
จะเรียกว่าห่อมาเหมือนถุงกล้วยแขกก็ได้นะ 
นี่เหมือนเอากระดาษห่อแล้วเอาเทปพันอีก 2-3 ที ให้รู้ว่ากูหุ้มไม่ให้รู้ว่าเป็นรองเท้าแล้วนะ งี้ 
แต่ดูข้างนอกยังไงก็รู้ ว่าเป็นรองเท้า 
แต่ไม่เป็นไร 
เปิดมาสินค้าสภาพนางฟ้ามากค่าาาาาาา
คือถ้ามันจะตกรุ่นก็คงแบบ เจ้าของซื้อมาแล้วใช้ 2-3ที หลังจากนั้นไม่ได้ใช้เลย วาปมาอีกที 2 ปีขายเลย งี้

มีคลีทติดมาด้วย เป็นยี่ห้อ look 
และบันไดเราเป็นของ look พอดี แต่ก็ไม่รู้จะใส่ด้วยกันได้มั้ย (เอาจริงๆไม่มีความรู้เรื่องจักรยานเลย 
ถ้าใครเคยอ่านกระทู้ที่ชิเขียนไว้เกี่ยวกับจักรยาน รวมอันนี้ก็ 3 กระทู้ ความรู้ก็มีแค่นี้แหล่ะ ฮ่าๆ)

สภาพใหม่อย่างที่เขียนไว้ว่า Hardly used เลย 

ชิทำคลิปเพิ่มเติมรายละเอียดไว้ ไปดูกันได้นะคะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ด้วยความเห่อ อยากลองมาก ทำคลิปเสร็จเลยเอาไปลองใส่มาเมื่อวาน
20 โล 
ปรากฎว่า เหมือนได้ระเบิดพลัง แถมเท้าไม่ชาด้วย เลยไม่รู้ว่าตอนนั้นชาเพราะอะไร

ปล.ไม่ได้ไปปั่นบนทรายเหมือนในรูปนะคะ อันนั้นรูปตอนไปแข่งหัวหิน 
ที่ไปปั่นเมื่อวานคือเส้นน้ำพุร้อนสันกำแพง มีเนินซึมๆนิดหน่อย 

ปั่นไป 21 โลด้วย av 31 
คือดีใจมากเลยค่ะ เป็นครั้งแรกเลยที่ปั่นได้ขนาดนี้ 
ตอนที่ใข้รองเท้าผ้าใบธรรมดาดีสุดก็แค่ 29 (ปั่นระยะ 30 โล) แต่ตอนนี้เหมือนก้าวกระโดดมาก
ความหวังที่เราเคยคิดว่า การปั่นให้ได้ av 30 เมื่อก่อนคิดว่าเป็นไปไม่ได้เลย เพราะเราเริ่มจากปั่นเสือภูเขาอยู่แค่av 15-18เอง  
แต่ตอนนี้ 35 เห็นทีก็ว่าไม่น่ายากแล้วค่ะ สำหรับทางราบนะ 

ใครมีทริคดีดีแนะนำกันด้วยนะคะ 

ก็ถ้ารีวิวจริงๆสั้นนิดเดียว เห็นมั้ย
ฮ่าๆๆๆ
ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ 

เพื่อนบอกสถานีต่อไปก็ ไตรบาร์ 5555555 
และคงสั่งออนไลน์อีกมั้ง (เดาใจตัวเองเก่งจังเลย 5555)
......................................................
ฝากติดตามช่อง YouTube ของชิด้วยนะค้า  
https://www.youtube.com/user/TheKiddoSmile
บัยยยส์
ชื่อสินค้า:   รองเท้าคลีท
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่