ขอสอบถามเรื่องการเดินทางจากวังหลัง แถวรพ.ศิริราช ไปซอยรามคำแหง53ครับ

กระทู้คำถาม
ผมจะเดินทางจากตลาดวังหลัง แถวรพ.ศิริราช
ไปที่ซอยรามคำแหง 53   ตอนเที่ยงของวัน
อยากสอบถามว่า เดินทางวิธีไหน เร็ว และ ประหยัดค่าเดินทาง ที่สุดครับ

ที่ผมคิดไว้ก็คือ  ตลาดวังหลัง-->นั่งเรือข้ามฟากมาท่าพระจันทร์ --->  นั่งวินมอ'ไซด์ไปที่ท่าเรือผ่านฟ้าลีลาศ(เรือคลองแสนแสบ)-->ลงท่าเรือม.รามคำแหง

--->นั่งวินมอ'ไซด์หรือGrab bike ไปซอยรามคำแหง53

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่