แฟนเรา ยังแอบส่องเฟสแฟนเก่าของเค้าอยู่ คือ เค้ายังรักแฟนเก่าเค้าอยู่ใข่มั๊ยค่ะ???

ขอความเห็นจากคนที่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้หน่อยนะคะ

เราคบกับแฟนมา ปีกว่า แล้วค่ะ
เราเคยขอโทรศัพท์แฟนดู แล้วเข้าไปที่เฟสบุ๊ค เห็นเค้าค้นหาเฟสแฟนเก่า และเพื่อนๆของแฟนเก่า 
เพราะเค้าอยากรู้เรื่องราว คิดถึง และยังรักแฟนเก่าเค้าอยู่ใช่มั๊ยค่ะ?? (แฟนเก่าเค้าคบกันมา 10 ปี และเลิกกันมา 1 ปี ก่อนมาคบกับเราค่ะ)

อยากรู้ว่าผู้ชายคิดยังไงกับการกระทำแบบนี้ค่ะ
และเราควรคุยกับแฟนเราตรงๆ ว่าเรารู้สึกไม่โอเคกับเรื่องนี้หรือเปล่าค่ะ
หรือควรปล่อยไป เพราะเป็นเรื่องส่วนตัว สักวันเค้าคงลืมได้เอง...

(พยายามคิดว่ามันไร้สาระ ไม่อยากเก็บมาคิด แต่อีกใจก็รู้สึกไม่โอเค มันเหมือนเค้ายังรักแฟนเก่าอยู่ อยากรู้ว่ามีใครเคยเจอและคิดแบบไหน รวมถึงทำอย่างไรกับเรื่องนี้กันบ้างค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่