สามีภรรยา มีอะไรให้คุยกัน แต่ว่าถ้าเราพยายามจะคุยแต่อีกฝ่ายเงียบทุกครั้ง จะทำยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
ผมกับภรรยาอยู่ด้วยกันมา 3 ปี ตอนนี้มีลูก 1 คน ภรรยาเป็นคนเอาแต่ใจ ขี่โกรธ ขี้งอน ไปซะทุกเรื่อง ซึ่งหลายๆเรื่องผมก็ไม่รู้ว่าเค้างอนเรื่องอะไร ถามก็เงียบ ซึ่งผมต้องเป็นคนเข้าไปง้อทุกครั้งทั้งๆที่บางเรื่องผมเองก็ไม่ได้เป็นฝ่ายผิด ที่อยู่ด้วยกันได้มานานขนาดนี้ก็เพราะว่าผมต้องยอมแล้วก็ตามใจตลอด ซึ่งพฤติกรรมเค้าหนักขึ้นเรื่อยๆ 
ตอนนี้ผมอึดอัดมาก เพราะว่าอยู่ด้วยกันผมไม่รู้ว่าเค้าจะโกรธเรื่องอะไรตอนไหน ซึ่งอาการโกรธของเค้าคือเงียบ นิ่ง ไม่มองหน้า ต่างคนต่างอยู่ ผมล้างแอร์เค้าก็โกรธ เค้าจะเอาขยะไปทิ้งหน้าบ้านโดยที่อุ้มลูกอยู่ผมเข้าไปช่วยอุ้มลูกเค้าก็โกรธ อาสาเดินเอาไปทิ้งให้ก็โกรธ คืออะไรก็โกรธๆไปซะทุกเรื่อง ถามเหตุผลก็ไม่ตอบ นิ่งเงียบเหมือนผมคุยกับกำแพง ทุกวันนี้ผมอึดอัดมากๆ จนจะกลายเป็นโรคประสาทไปแล้ว คิดซะว่าก็ทนเพื่อลูก แต่สงสัยว่าทำไมพฤติกรรมเค้าถึงเป็นแบบนี้ ที่แบบว่าจะอยู่ด้วยกันแบบมีความสุขไม่ได้ ต้องทำให้มีเรื่องไปซะทุกเรื่อง ผมจะทำยังไงดี?????????

ปล.เราไม่มีปัญเรื่องการเงินหรืออะไรทั้งนั้นแฟนไม่ต้องทำอะไรเลย มีแค่เลี้ยงลูกอย่างเดียวซึ่งเป็นสิ่งที่เค้าชอบ ส่วนอย่างอื่นผมทำหมด
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่