ทำไมประเทศไทยไม่มีดาราม้งหรือว่ามีแต่ผมไม่รู้ ผมดูคลิปในยูทูปสาวม้งหน้าตาดีมาก หน้าตาน่ารัก

ผมเพิ่งมารู้ประเทศไทยมีชาวม้งอยู่ ผมก็เลยหาคลิปดูว่าม้งเป็นยังไง แต่ผมติดใจสาวม้งมาก หน้าตาน่ารัก สวย หน้าออกแนวจีนๆญี่ปุ่น เอกลักษณ์ของคนม้งหน้าเค้าจะไม่เรียวแบบ v shape แต่หน้าเค้าจะทรงรูปไข่ แล้วตาเค้าจะมีเสนห์มากเวลายิ้มแล้วตาหวาน ก็เลยแปลกใจทำไมดารานักแสดงไทยไม่มีชาวม้งเลย หรือว่าเรายังมองว่าเค้าเป็นม้ง เป็นพลเรือนชั้น2อยู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่