น้ำยาปรับผ้านุ่ม ยีนๆ สีม่วง ทำไมกลิ่นเหมือนปัสสาวะคะ

คุณแม่บ้านท่านไหนเคยใช้บ้างคะ  น้ำยาปรับผ้านุ่มยีนๆอะไรนี่แหละ(เดาเอาเองนะคะ กลัวพาดพิงแบรนด์เขา) คือเคยใช้สีชมพู แดง ขาว ก็โอเคนะคะ หอมดี  แต่ลองมาใช้สีม่วงคือ กลิ่นหอมดีค่ะ ตากผ้าไว้ระเบียงไม่ปิดประตู เปิดประตูห้องเข้ามาหอมอบอวลไปทั้งห้องค่ะ ชอบค่ะ  แต่พอเราใส่เสื้อผ้าไปข้างนอก แล้วมันโดนเหงื่อโดนลม ทำไมกลิ่นมันเปลี่ยนไปแปลกๆ เหมือนกลิ่นปัสสาวะ เหม็นๆไงไม่รู้ จะหาว่าเราฉี่ใส่กางเกงก็ไม่ใช่ หรือเสื้อผ้าไปโดนอะไรก็ไม่ใช่  เป็นทุกตัวเลยค่ะที่แช่น้ำยาสูตรนี้  ยิ่งวันไหนไปวิ่งออกกำลังกาย พอโดนเหงื่อเยอะๆแล้วกลิ่นยิ่งชัดเลย  ดมดูเหมือนฉี่ใส่เสื้อเลยค่ะ เลยเลิกใช้ไปปีกว่า  ครั้งนี้เลยลองกลับมาใช้ครั้งที่2ก็ยังเป็นเหมือนเดิม หรือว่าเราคิดไปเองว่ามันเหม็น อาจจะไม่ตรงจริตเรารึป่าวคะ  ใครเคยใช้สูตรนี้บ้างคะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่