มีใครใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มดีนี่แล้วพอตากแห้งผ้ามันจะมีกลิ่นมันตุๆมั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
คือว่าปกติเราใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มของดาวน์นี่ค่ะ แล้วทีนี้เลยอยากเปลี่ยนเป็นกลิ่นแป้งเด็กเพราะส่วนตัวชอบกลิ่นแป้งเด็กอยู่แล้ว เลยเลือกน้ำยาปรับผ้านุ่มดีนี่ ซองสีชมพูมาค่ะ แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าพอเราใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มตัวนี้แล้วเสื้อผ้าเรามีกลิ่นค่ะ มันไม่ใช่กลิ่นหอมอย่างที่ควรจะเป็น แต่มันกลับมีกลิ่นตุๆ บอกไม่ถูก กลิ่นแรงมากจนต้องไปซักเสื้อผ้าใหม่เลยค่ะ ตอนแรกเรานึกว่าเราซักผ้าไม่สะอาด แต่ไม่ใช่เลยค่ะ ปกติเราจะใช้เครื่องซักผ้าปั่นเราเลยคิดว่ามันอาจจะเป็นเพราะเครื่องซักผ้า ก็เลยลองซักมือแล้วแช่น้ำยาปรับผ้านุ่ม แต่พอผ้าแห้งแล้วก็ยังมีกลิ่นตุๆที่ว่าอยู่ดี มันเป็นเพราะอะไรหรอคะ? หรือเราซักผ้าผิดวิธี? แต่น้ำยาปรับผ้านุ่มยี่ห้ออื่นที่เราใช้มันไม่เคยทิ้งกลิ่นแบบนี้ไว้เลยนะคะ มีใครสามารถแนะนำทริคในการใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มดีนี่มั้ยคะ เราชอบกลิ่นนี้มากจริงๆ ไม่อยากจะเปลี่ยนเลย แต่ใช้แล้วเสื้อผ้ากลับมีกลิ่นไม่พึงประสงค์😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่