ละเมอมีเสียง อืออ ในลำคอ ส่งผลต่อสุขภาพมั้ย

เราอายุ 17 ค่ะ กำลังเรียนหนังสือแล้วชอบนอนดึก แต่ก็ออกกำลังเป็นประจำ ตอนนอนเวลาที่กึ่งหลับสนิทหรือเวลาขยับตัว เราจะละเมอส่งเสียง อืออ แล้วตอนส่งเสียงก็จะตื่นมาเพราะได้ยินเสียงตัวเอง ประมาณคืนละ 1-2 ครั้ง นั่นทำให้นอนไม่หลับทั้งคืนเลย

อยากทราบว่าอาการนี้ส่งผลต่อสุขภาพระยะยาวในอนาคตมั้ยคะ พึ่งเป็นเมื่อ2-3 วันที่แล้วค่ะ search ในอากู๋เค้าก็พาเราไปไกลเหมือนใกล้จะตายเลย5555 😂 รบกวนด้วยนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่