คุณเคยคิดถึงบ้านจนร้องไห้ไหม

กระทู้สนทนา
มาแชร์กันค่ะ ถือว่าเป็นกระทู้ระบายสำหรับคนเหงา ที่คิดถึงบ้านกันนะคะ

จขกท.มาทำงานห่างจากบ้านมาเกือบ 3 ปีแล้วค่ะ อยู่ รพ.แห่งหนึ่ง ทางภาคกลาง ไม่ค่อยได้กลับบ้านบ่อยสักเท่าไหร่ วันหยุดหรือเทศกาล น้อยครั้งที่จะได้กลับบ้านเพราะมักจะได้เวรในวันสำคัญพอดี เรามักจะลาในวันหยุดสั้นๆ แต่ก็กลับ 1-2เดือนครั้งค่ะ
ด้วยความที่อยู่คนเดียว อาจจะเป็นเพราะความเหงา ความอิ่มตัวจากงาน หรือว่าเรื่องอะไรต่างๆที่ผ่านมา ทำให้นึกถึงบ้าน คิดถึงคนที่บ้าน ได้แต่บอกตัวเองว่าอดทนค่ะ

ที่มาตั้งกระทู้นี้อยากให้คนที่เข้ามาอ่าน ได้ระบายอะไรก็ได้ค่ะ ว่าคุณทำงานที่ไหน เพราะอะไรถึงเลือกมาทำงานไกลบ้าน
ห่างไกลจากครอบครัว รู้สึกอย่างไร อยากให้มาระบายค่ะ

และขอเป็นกำลังให้ทุกๆคนที่ทำงานไกลบ้านนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่