ขอแพลนเที่ยว Switzerland & France

กระทู้คำถาม
พอดีวางแพลนจะไปเที่ยวยุโรปปีหน้า ช่วงเมษายน (จองตั๋วเครื่องบินเรียบร้อย)

อยากจะรบกวนเพื่อนๆที่เคยช่วยแชร์ว่าควรไปเมืองไหนบ้างในแต่ละประเทศ และ ควรไปอันไหนก่อนหลังครับ 

DAY 1 Bangkok - Zurich (ถึงประมาณ 8 โมงเช้าครับ)
DAY 2
DAY 3
DAY 4
DAY 5
DAY 6
DAY 7
DAY 8 วันนี้กะว่า จะเดินทางจาก Switzerland เข้า France ครับ (อยากสอบถามเพื่อนๆว่า เราใช้ Swisspass ได้มั้ยครับ หรือ ต้องจองรถไฟสายไหนครับ)
DAY 9
DAY 10
DAY 11
DAY 12
DAY 13
DAY 14
DAY 15
DAY 16 Paris - Bangkok (กลับช่วงบ่าย ครับ น่าจะเชคเอ้าและไปสนามบินเลยครับ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่