พระเจ้ารักเราจริงหรอครับ ?

ก่อนอื่นต้องบอกไว้ก่อนนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาโจมตีศาสนาไหนๆ ทั้งสิ้น ส่วนตัวผมก็นับถือศาสนาคริสต์ เนื่องจากที่บ้านผมเป็นคริสต์ บัตรประชาชนผมเลยใช้ศาสนาคริสต์ เมื่อผมเริ่มโตขึ้นจึงเกิดข้อสงสัยอะไรหลายๆ อย่าง ขอพูดเป็นข้อๆ ไปนะครับ
1.พระเจ้าสร้างเรามาทำไมครับ ? ทั้งที่ไม่มีเราพระองค์ก็อยู่ได้ แบบไม่เดือดร้อน
2.คนที่เกิดมาพิการร่างกายไม่สมบูรณ์แบบ พระเจ้าเป็นคนสร้างหรอครับ ? แล้วทำไมพระองค์ไม่ยอมช่วยเหลือคนเหล่านั้นเลย พระเจ้าทำไมไม่ให้ความเท่าเทียมกับคนเหล่านั้น
3.พระเจ้าสร้างร่างกายเราขึ้นมาพร้อมกับความทุกข์ เช่นโรคภัยไข้เจ็บ มะเร็ง, เบาหวาน, และอื่นๆ อีกมากมาย
ถ้ารักเราจริงทำไมไม่สร้างร่างกายให้เราสมบูรณ์แบบครับ บอกตรงๆ ตอนนี้ผมเริ่มสับสนกับศาสนาตัวเองแล้วครับ เอาง่ายๆ ตอนนี้ผมเป็นคริสต์เตียนผู้อ่อนแอไปแล้ว จากเคยเชื่อในพระเจ้า 100% ตอนนี้ผมสับสนมาก เพื่อนๆ พี่ๆ คนไหน พอจะตอบผมได้ไหมครับ ? ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่