มีใครเป็นแบบเรามั่ง ไม่รู้สึกคัน แต่ดันอยากเกา

กระทู้คำถาม
  คืออันนี้จริงจังนะคะ ใครเป็นบ้าง ไม่ได้รู้สึกคัน แต่เกาตลอดเวลา ตอนนี้คือเราเป็นอยู่ มันทำให้เรานอนไม่หลับ ในหัวมันเหมือนท่องอยู่ตลอดว่าคันๆ ทั้งๆที่จริงๆมันไม่มีอาการคันเลย เราต้องเกาทั้งๆที่ไม่รู้สึกอะไร พอจะหลับ ก็แบบเหมือนในหัวมันท่องคันๆอยู่ จนเรานอนไม่หลับ มันเป็นแบบนี้อยู่บ่อยมากค่ะเราลองห้ามใจไม่ให้เกา แต่มันก็ทำไม่ได้
    คำถามคือเราเป็นโรคอะไรรึป่าว?  มีใครเป็นแบบเราไหม?  ที่เราเป็นอยู่มันแปลกรึป่าว? มีวิธีที่จะทำให้มันหายไหม?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่