อยากรู้เหตุผลของเเต่ละคนที่เเต่งCosplayไปงานต่างๆ เเละเกี่ยวกับงานเกม Thailand Game Show 2019 ที่จะถึงนี้ด้วย

1.การเเต่งcosplayอยากรู้เหตุผลของเเต่ละคนครับ ผมอยากเข้าใจพวกชอบเเต่งมากๆว่าทำไมเขาถึงต้องเเต่งตัวกัน
เนื่องจากผมไม่มีเพื่อนเเต่งcosplayด้วยเลยสักคน ไม่มีที่ให้คำปรึกษา ไม่มีให้คุยว่าเเต่งไปเเล้วดียังไง ผมรู้อยู่ไม่กี่เหตุผล 1.เพราะความชอบอยากเป็นตัวละครนั้น 2.เพราะอยากโดดเด่นโด่งดัง 3.เพราะมีเพื่อนเเต่งด้วย 4.เพราะอยากสวยอยากหล่อ  เเต่ถ้าถามในนี้อาจจะเพิ่มความมั่นใจเเละเข้าใจให้ผมมากขึ้นก็ได้ 
อย่าว่าผมอย่างงี้อย่างนั้นเลยนะ ผมเเค่ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ หรือผมอาจจะคิดมากไปเองก็ได้ บอกเท่าที่จะบอกได้ละกันว่าทำไมถึงอยากเเต่ง

2.อยากทราบว่า ทุกคนที่เเต่งcosplayไปงานเกมนี้คือประกวดหมดเลยใช่มั้ย หรือบางคนเเค่เเต่งไปสนุกๆเฉยๆ 
คือเราก็อยากเเต่งด้วยเเต่กลัวต้องไปเเสดงท่าทางอะไรเยอะเเยะ เราเป็นคนไม่ชอบเเสดงท่าทางเพราะเขินเกิน55  คือเห็นคนเเต่งเลยอยากลองบ้าง เหมือนลองเป็นประสบการณ์ใหม่ๆ เป็นคนชอบลองอะไรใหม่ๆอยู่เรื่อยๆ

จะขอบพระคุณมากถ้าช่วยกันตอบมา
ถ้าพิมพ์อะไรผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วย ตอนที่ผมพิมพ์อยู่มันก็ดึกมากเเล้ว จะบอกว่ายังไม่ได้นอนนนเลย

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่