ทำไมเกิดเหตุม๊อบกาตาลุญญาปิดสนามบินวันก่อนครับ

ทราบว่าล่าสุดแกนนำถูกจับ และประเทศชั้นนำในยุโรปอย่างฝรั่งเศสก็ไม่หนุน
โอกาสที่จะเเยกตัวจากสเปนน่าจะไม่มีแล้ว
เพียงเพราะม๊อบฮ่องกงเร็วๆนี้จูงใจคนได้เลยเหรอครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ม๊อบกาตาลุญญ่ายที่ออกมารอบนี้เป็นวัยรุ่นถึงวัยทำงานตอนต้นแบบของฮ่องกงรึเปล่าครับ
ที่ผมมองก็คือคนหนุ่มสาวทั่วโลกจะเชื่อในสิ่งที่คล้ายๆกันคือการมีเสรีภาพ ความเป็นอิสระ
อาจจะส่งผลแบบเดียวกันไปทั่วยุโรป (หรือเปล่า?)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่