ออสเตรีย เชค เยอรมัน loop นี้ ควรเดินทางอย่างไรดี

คิดไว้ว่าจะเดินทางช่วงมีนา บินไปกลับ เวียนนา
ไปประมาณ 2-4 คน มีเวลา 10กว่าวัน ยังลังเลอยู่ว่าจะข้ามไปเส้นทางสายโรแมนติคดีมั้ย
หรือจะไปแค่ปราก กลับมา Salzburg ตามภาพด้านล่าง

แต่คิดอีกที ค่าตั๋วไปค่อนข้างแพง ไปทั้งทีเอาให้คุ้มหน่อย แต่เห็นรีวิวบางคนแค่เส้นทางสายโรแมนติค ก็เล่นเข้าไป 8วันแล้ว
แต่Destination ผมแค่ Rottenburg OPD กับ Fussen
ตามรอย  กระทู้นี้
https://pantip.com/topic/35866243
แต่อ่านดูแล้วเหมือนจะขับรถเหนื่อย
เลยวางแพลนตามนี้
วันแรกจะออกจากเมืองไป เชสกีครุมลอฟเลย
แล้วไป ปราก แล้ววนกลับมาที่ เวียนนา
ตามรูป

ถ้าเช่ารถ
ข้อดีคือ
ไป4คน เช่ารถจะประหยัดกว่ามาก แม้รวมค่าที่จอดรถไปแล้ว
หาที่พักตรงไหนก็ได้ มีราคาที่ถูกกว่า
ไม่ต้องลากกระเป๋า
ทำเวลาได้ ไปไหนตอนไหนก็ได้

ข้อเสียคือ
คนขับก็คือผมเอง เหนื่อยแน่นอน 
ต้องคอยหาที่จอดรถ
กินเบียร์ไม่ได้

คำถามคือ
1.loop ตามภาพด้านล่าง ถ้าไม่เช่ารถ จะไปได้มั้ยครับ หรือถ้าเช่ารถ เช่าแค่ไหน ถึงไหนดีครับ
2.Munich ควรต้องแวะมั้ยครับ
3.มีจุดไหนควรต้องแวะเพิ่มเติมมั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่