มีคนจ้างขนไม้แปรรูปไปส่งบูกค้าให้ เราจะมีวิธีป้องกันตัวเองยังไง

พอดี มีช่างที่เขาทำไม้ขาย จะจ้างเราขนไปส่งลูกค้าที่ ตจว. (เพชรบุรี) เป็นไม้ประดู่แผ่น (ตามรูป) ส่วนมาก จะเอาไปทำป้ายชื่อวัด แผ่นศาลา ประมาณนี้คะ เป็นช่างบ้านๆที่เขาหาลูกค้าเอง แต่เขาไม่มีใบเสร็จ หรือ บิล อะไรเลย ให้แค่ที่อยู่ เบอร์โทรลูกค้า ในไลน์ กับเรา แล้วเวลาเราขนส่ง จะเสี่ยงโดนจับมั้ยคะ หรือมีวิธีป้องกันอะไรมั้ยคะ เป็นรถตู้ทึบ คะ ไม่ยื่น ปิดตู้ได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่