คิดว่า MBA online จะผ่านการับรองไหมครับ

ผมสนใจอยากเรียน MBA 
ของธรรมศาสตร์ที่ร่วมมือกับ skilllane วิชาเรียนน่าสนใจดี
คือเป็น online ทั้งเรียนและสอบผ่านระบบของ skillane คล้ายๆ udemy
พอเก็บวิชาครบแล้วถึงจะต้องสอบวิชาทั้งหมดอีกครั้ง น่าจะคล้ายๆ สอบ compre 
ถึงจะได้เป็น นศ. ธรรมศาสตร์ และต้องทำ IS แบบ on campus
ประเด็นคือ
1) มันกับ skillane แล้วสอบออนไลน์มันง่ายไปหรือเปล่า  ขนาดหอการค้ายังต้องไปสอบที่ม.เลย
2) หลักสูตรยังไม่ได้รับการรับรองจากสภามหาวิทยาลัยและ สกอ. เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่าจะรับรองให้เสร็จก่อนทำ IS
มันเสี่ยงเกินไปไหมครับ ถ้าเก็บวิชาไปจนครบแล้วปรากฏว่าหลักสูตรไม่ได้รับการรับรอง 
แล้วไม่ได้ปริญญา ได้แต่ certificate ที่เรียนแต่ละวิชา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่