ขอความรู้ในการทำรถ ksr หน่อยครับ

ซื้อมือ2มาครับ อยากทำให้รถใช้ดีกว่าเดิม

คือผมจะใช้ขับไปเรียนมหาวิทยาลัยครับ ค่าใช้จ่ายในการเดินทางวันละ 200 บาท โดยประมาณเลยเก็บตังซื้อมอเตอร์ไซค์มาใช้ครับ
แต่ตอนนี้ที่ขับดูแล้วไหวแค่60-70เองครับ ไม่กล้าบิดไปมากกว่านี้ พี่ข้างบ้านแกบอกว่าลูกปืนแฮนอาจจะเสียเพราะตอนขับไปถึง 70 ก็เริ่มสั่นที่แฮนแล้วครับ
แล้วตัวผมเองก็รู้สึกว่าเครื่องมันทำงานหนักไป เลยไปดูในเน็ตเขาบอกว่าการทดสเตอร์ช่วยได้ผมเลยอยากทราบว่า ต้องใช้สเตอร์ประมาณเท่าไรถึงจะวิ่งปลายดีครับ เอาให้มันถึง 80 กว่าๆ โดยที่กำลังเครื่องยังไหว 
ปล.ไม่อยากทำเครื่องใหม่ หรือ เอาเครื่องใหม่มาวางนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่