มาลุ้นกันว่าจะได้พัสดุวันไหน (Speed D)

กระทู้คำถาม
ผมได้สั่งของจาก ชลบุรี มาส่งที่เชียงใหม่
มาลุ้นกันครับจะได้เมื่อไรกัน !!!

จากรูป สถานะไม่ขยับเลยครับ ผมเลยโทรสอบถามทางบริษัทดู ทางนั้นแจ้งมาว่าติดวันหยุด 13-14ตค.
เริ่มส่งพัสดุวันที่ 15 ตค. 16 หยุดส่งเพราะเป็นวันอาสหบูชา 17เริ่มส่งอีกครั้ง จนท.บอกพัสดุจะถึงมือผู้รับวันที่ 19 มาลุ้นกันครับว่าจะได้ 19 จริงไหม
นานพอๆกับ ส่ง FedEX จากจีนมาไทยเลย

ปล.เรทราคาเท่าเคอรี่กับปณ. ทำไมหยุดกันบ่อยขนาดนี้ 🙄
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่