จะย้ายบัตรทองให้แม่ ไป รพ ดีค่ะ

เราอาศัยอยูพระประแดง สมุทรปราการ รพ บางจากที่อยูใกล้บ้านมันห่วยมากๆๆๆ

จะย้ายไป รพ ไหนดี อยากได้แบบไม่ไกลจากบ้านมาก ดูแลดี รักษาดี

แม่เราเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้น อยากให้แม่ ได้ รพ ดีๆ แนะนำเราหน่อยนะค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ย้ายได้ครับ  แต่ว่า.......    คุณต้องไปย้ายหน่วยปฐมภูมิ(ตัวเลือกที่หนึ่ง)ด้วยนะ   เพราะ รพ.รัฐบาลมันเป็นทุติยภูมิ(ตัวเลือกที่สอง)
คุณต้องหารพ.ที่อยากไปใช้บริการให้ได้ก่อน  เช่น  อยู่สมุทรปราการก็อาจเลือก รพ.สมุทรปราการ    จากนั้นโทรไปเช็คที่ 1330   ว่ารพ.นี้สิทธิเต็มรึยัง   ถ้ายัง  ก็เช็คว่าต้องย้ายหน่วยปฐมภูมิไปที่คลีนิคไหนจึงจะมีสิทธิย้ายหน่วยทุติยภูมิมาที่รพ.สมุทรปราการได้  ถ้าคุณพอใจในทุกหน่วยก็ขอเปลี่ยนสิทธิได้เลย   แต่ถ้าเต็ม  ก็หาใหม่จนกว่าจะเจอที่ๆคุณพอใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่