เผลอลบฟอร์แมต​การ์ด​ของตัวกล้องค่ะ แล้ววันต่อไปดั๊นน ต้องใช้กล้อง สามารถถ่ายทับไปเลยได้มั้ยคะ?

กล้องเรามีความจุเยอะอยู่ค่ะ ข้อมูลที่เผลอลบไปมีประมาณ 20-30 เปอร์เซ็นต์(ภาพทั้งหมด)​ ถ้าถ่ายทับไป เลขไฟล์จะซ้ำแทนที่ไปเลย หรือว่าจะเด้งขึ้นมาเตือนก่อนคะ?
  สำคัญ​คือข้อมูลจะกู้ได้รึป่าวคะ ถ่ายไม่เกิน 20 เปอร์เซ็นต์​แน่นอนค่ะ แล้วไฟล์ภาพมีระยะเวลาแบบว่าเกินกี่วันไปแล้วจะกู้คืนไม่ได้รึป่าวคะ รบกวนด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่