แนวเพลงของ billie eilish

กระทู้คำถาม
พอดีไม่ค่อยสันทัดเรื่องแนวเพลงและไม่ค่อยได้ฟังเพลงสากลค่ะ
เลยอยากรู้ว่าแนวเพลงของ  billie eilish เค้าเรียกว่าแนวเพลงอะไร มันฟังดูหม่น ๆ ดีค่ะ เราชอบมากเลย
กำลังจะหาเพลงแนวนี้มาฟังเพิ่ม หรือแบบ Hozier, Flora cash ก็ชอบเหมือนกันค่ะ
รบกวนอีกนิดนุงคือ อยากให้ช่วยแนะนำศิลปินแนว ๆ นี้ให้หน่อยค่ะ ช่วงนี้กำลังติดเพลงฟีลประมาณนี้มากเลย
ขอบคุณค่า 

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Indie Pop ค่ะ

บิลลี่ชอบเพลง All the good girls go to hell ของนางมาก

XYLO โทนคล้ายๆกัน เราชอบเพลงนี้ Between The devil and The deep blue sea
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่