รบกวนผู้รู้ แนะนำเรื่อง การรับซื้อเหล็กเก่า หน่อยค่ะ

พอดีตัวเองทำงานอยู่ในโรงงานเหล็ก แล้วเห็นเขาจะเปิดประมูลเศษเหล็กตลอด
เลยสนใจจะเริ่มธุรกิจด้านนี้ค่ะ อยากทราบว่าถ้าเริ่มทำ ต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนดีคะ

บางคนแนะนำว่า เป็นนายหน้าไปก่อน ค่อยเอาเปอร์เซ็น ถ้าผู้รับเหมาประมูลได้
แต่ถ้าอยากจะเริ่มทำเอง ต้องทำยังไง ควรทำ Connection กับใครบ้าง อะไรแบบนี้อะค่ะ

รบกวนเพื่อนพี่ๆ ใน Pantip ด้วยนะคะ 

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่