อากาศ11องศา แต่ไม่รู้สึกหนาวเลย แบบนี้ผิดปกติหรือเปล่า

วันนี้เราใส่แค่เสื้อยืดกางเกงยีนส์ไปโรงเรียน แล้วเห็นเพื่อนๆใส่เสื้อกันหนาวหนาๆ เสื้อแจ็คเก็ต บางคนผ้าพันคอ บางคนก็แต่งมาจัดเต็ม เลยรู้สึกว่า มันหนาวขนาดนั้นเลยเหรอ...  เลยเอาโทรศัพท์ออกมาดูอุณหภูมิค่ะ มันอยู่ที่ 11 องศา เราก็ตกใจนิดหน่อย เพราะปีที่ผ่านมา 11องศา มันหนาวมากๆ หนาวจนเราจะรู้สึกสั่นๆ เลยคิดว่าต้องมีอะไรผิดปกติแน่ๆ หรือมีใครเป็นแบบเราบ้างคะ  แบบนี้คือปกติหรือเปล่า

ปล.เรามาเรียนอยู่นี่(เยอรมัน)ได้2ปีแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่