เรือแจวหรือเรือพายขึ้นหรือล่องแม่น้ำเจ้าพระยา-ปิง จาก กทม.ถึงเชียงใหม่เกิดขึ้นล่าสุดเมื่อใด

หมายถึง เรืออะไรก็ตามที่ใช้กำลังคนพายล้วนๆ โดยไม่มีเครื่ิองจักรช่วยเลยนะครับ จะพายขึ้นหรือพายล่องก็ตาม เกิดขึ้นครั้งล่าสุดเมื่อไร โดยใคร มีใครทำสถิติไว้หรือยัง

ถ้าผมคิดจะพายเรือคายัคคนเดียวจาก กทม. ไปเชียงใหม่ จะเป็นไปได้ไหม จะใช้เวลาประมาณกี่วัน โดยพายไปแบบไม่ต้องเร่งรีบอะไรมากมายนะแค่เอาชนะตัวเอง เหนื่อยก็พัก ค่ำไหนก็แวะนอนนั่น เจอเขื่อนก็ยกข้าม ถ้าทำสำเร็จจะถือเป็นการสร้างสถิติขึ้นมาใหม่หรือเปล่าครับในยุคใหม่นี้

เคยเห็นแต่คนวิ่งกับปั่นจักรยาน แต่ยังไม่เคยได้ยินว่ามีใครพายเรือแล้วหรือยัง มีใครพอทราบข้อมูลไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่