อยากให้ช่วยวิเคราะห์แนวโน้มหุ้นโรงกลั่นว่าจะลงอีกเยอะไหมครับ

อยากให้ช่วยวิเคราะห์แนวโน้มหุ้นโรงกลั่นว่าจะลงอีกเยอะไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
โรงกลั่น
ลองหาดูค่าการกลั่น @   สิงคโปร์ ถ้าเฉลี่ย ไตรมาสที่ แถวๆ 4.5-5 usd ก็รอด

ดู ปั้ม ptg  พอรอด ก็วิ่งเถิดเทิง

ไตรมาส 1 , 2 ปั้มเป็นต่อโรงกลั่นเนื่องจากน้ำมันเบนซินท่วมเอเชีย  
ช่วงนั้น ปั้ม กดโรงกลั่นเดี้ยงคาโต๊ะต่อรอง ซื้อขายน้ำมันสุกระหว่างกัน

ช่วงนั้น โรงกลั่นบางโรงถึงกับต้องเดินเครื่องกลั่นด้วยปริมาณต่ำสุดเท่าที่จะทำได้  

ช่วงนั้น ปั้มมีอำนาจต่อรองสูงมาก

Q3 มาดูกันว่า โรงกลั่น กะ ปั้ม ใครมีอำนาจการต่อรองมากกว่ากัน  รออีกเดือนกว่าๆ  ก็รู้แล้ว

บาทแข็งขึ้น  ดีสำหรับโรงกลั่น

โรงปิโตร ไม่แน่ใจจากเรื่อง สงครามการค้า

เล่นตามกราฟ  สบายใจไป

ดูปริมาณเทรดด้วยครับ  ถ้าลงแบบปริมาณเบาบาง  ก็ถือว่าใกล้แหล่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview