มาแชร์ความรู้สึกหลังดู Joker จบ

ผมลางาน 1 วันเพื่อ ดูหนังเรื่องนี้ เลย
เป็นหนัง ที่สวยงาม ในแบบของหนัง แม้บรรยากาศ ในสถานที่ จะไม่สวยงามอย่างที่คิด
เรื่องนี้เมื่อดูจบ คนส่วนใหญ่อาจจะไม่ชอบ เพราะเห็นส่วนใหญ่จะบ่นๆกัน เมื่อเดินออกจากโรง (เป็นเด็กวัยรุ่น ซะส่วนใหญ่)
ว่า น่าเบื่อ ดูง่วง ไม่สนุก ไม่มีฉากแอ็คชั่น ซึ้งก็จริงครับ เรื่องนี้ ไม่มีฉากแอ็คชั่น
หากใครจะไปดู แล้วคิดว่าจะได้อารมณ์เหมือน ดู the dark knight หรือ suicide squad ที่มีโจ๊กเกอร์ นั้นคิดผิดนะครับ

เพราะเรื่องนี้ เป็นชีวะประวัติ ของ Joker โดยตรง เนื้อเรื่องไม่มีคนอื่นให้ติดตาม เลย

ความรู้สึกหลังดู - ผม สงสาร และ เห็นใจ ตัวพระเองนะ แต่จะไม่อินกับการกระทำเรื่อง เลวๆ ต่างๆของเค้า
                         ผมก็บอกไม่ถูก นะ หนังให้เราเห็น ปมต่างๆ ที่เค้าเจอ 
                         มันทำให้ผมรู้สึกว่า ผมเอาใจช่วย ให้เค้าผ่านเรื่องร้ายๆ แต่ไม่เห็นด้วยที่เค้าทำเลว
หนังเป็นไง       - เป็นหนังที่ดี มากๆ สะท้อนอะไร หลายๆอย่าง ในความรู้สึก ทั้งด้านดีและไม่มีดี 
                        การแสดง ของ วาคีน ฟินิกซ์ กินขาด สุดๆ หัวเราะทั้งเรื่อง แต่ไม่ได้ตลก
คะแนน            - ผมให้ 8/10  หนังจบในตัวครับ 

ใครดูแล้ว หรือ ยังไม่ได้ดู ก็เข้ามาคุย แลกเปลี่ยนกันได้ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่