โรงเรียนเด็กๆมีนโยบายด้านอากาศกับฝุ่นpm 2.5 กันอย่างไรบ้างคะ

ของโรงเรียนลูกเรา คือ
aqi 100-150 เล่นข้างนอกได้ตามปกติ
150-170 เล่นข้างนอกได้แต่ไม่เกิน 20 นาที
170 อยู่แต่ในห้องเรียนค่ะ

ซึ่งเราว่า policy รร.มันไม่เข้าท่าค่ะ  100กว่ามันคือสูงแล้ว ไม่ควรออกไปวิ่งเล่นในสนามแล้ว 
ยิ่งไปกว่านั้นเครื่องวัดที่โรงเรียนก็ต่ำผิดปกติ สถานที่รอบๆข้างสีแดงกันหมดแล้ว เครื่องวัดที่รร. เป็นแค่ค่าสีเหลือง
แจ้งโรงเรียนไปก็ไม่มีประโยชน์อะไร โรงเรียนอินเตอร์ค่าเทอมติดลมบน แต่ไม่แคร์ความเห็นผู้ปกครองนะคะ 
โรงเรียนอื่นๆเป็นอย่างไรกันบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่