โดนหลอกขายกระต่ายฮอลแลนด์ลอป อายุแค่47วันเอง ทำไงดีคะ?

คือจะไม่ตกใจเลยถ้าเคยเลี้ยงมาก่อน แต่นี้ไม่มีประสบการณ์ในการเลี้ยงกระต่ายเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ก็เช็คกับทางร้านแล้วว่าอายุน้องคือ3เดือน สรุปพอสั่วซื้อจากฟาร์มมา ไปให้หมอตรวจ หมอบอกน้องอายุแค่เดือนกว่าเอง และหมอที่รักษาไม่ใช่หมอเฉพาะทาง เลยทักไปถามทางร้าน เขาเลยบอกว่าตน้องอายุ47วันเองค่ะ 
มีใครเคยเลี้ยงกระต่ายเด็กบ้างคะ? เราควรระวังเรื่องอะไรบ้าง
และเราควรเอาอะไรให้น้องกินดี
เพราะตอนแรกนี่ไม่รู้ เอาหญ้าอัลฟาฟ่าให้กินกับอาหารเม็ด 
กลัวน้องเด็กเกินและไม่รอดอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่