คนท้องกินจิงจูฉ่ายได้ไหมคะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้มีข้อสงสัยเรื่องการกินจิงจูฉ่าย (ตอนนี้ท้องได้ 17 Week ค่ะ)

ปกติทานต้มเลือดหมูมาตั้งแต่ยังไม่ท้อง จนถึงปัจจุบันก็ยังทานอยู่ ประเด็นคือ ร้านที่ทานจะใส่ผักคือจิงจูฉ่าย ซึ่งเราก็ชอบทาน สั่งจิงจูฉ่ายเปล่าๆมาทานเพิ่มอีก 555 ทานไปทานมา ทานบ่อยมาก เลยอยากรู้ว่าจิงจูฉ่ายมีประโยชน์ และสรรพคุณอะไรบ้าง เลยเสริท Google ดูค่ะ

เจอเลยยย .. เจอเลยจ้าาา ไม่ใช่สรรพคุณนะคะ

เจอว่า สตรีมีครรภ์ ไม่ควรทาน !!! เพี้ยนเบลอ

ตายแล้วววว สรุปทานได้ไหมคะเนี่ย เลยแวะมาสอบถามดูค่ะ

เดี๋ยวจะลองถามคุณหมอที่ฝากครรภ์ดูด้วยว่ามีผลอะไรไหม ยังไงแนะนำกันได้นะคะ มือใหม่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่