สอบถามคนที่มีประสบการณ์ไปทริป liveaboard คนเดียวหน่อยคะ เป็นไงกันบ้างคะ

ตอนนี้สนใจจะจองทริปไปอันดามันเหนือ เพราะเพื่อนที่รู้จักเขาก็เคยไปมาแล้ว ตอนนี้รู้สึกว่าสงสัยดวงจะได้ไปคนเดียวนี่แหละ แต่ก็รู้สึกเขินๆ ไงไม่รู้ค่ะ แต่ยังไม่มั่นใจพอโอนจอง ไม่ได้ลงน้ำมานานแล้วด้วย ปกติไปดำเดย์ทริปกับครูตลอดเลย ยังไม่มีแกงค์กะเขา แอบเหงาๆ กังวลนิดๆยังไงไม่รู้ อยากทราบคนมีประสบการณ์หน่อยค่า (กำลังเล็งของ มนุษย์กบไทย ค่ะ)

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview