ว่าด้วยเรื่อง เค้ก หลังจบการศึกษา

ว่ากันตาม ตั้งแต่ตามวงมา(ช่วงเลือกตั้ง) เค้กเป็น เมมเบอร์ที่ แกรด แล้วผมเสียดายที่สุด คือถ้าไม่มีข่าวนั้นออกมา ก็ไม่รู้ว่าจนถึงตอนนี้ เค้ก จะไปได้ไกลแค่ไหนในวง

เรื่องที่ผ่านมาไม่ขอพูดถึงแล้วกันคือมันผ่านไปแล้ว แต่ที่ผมรู้สึกคือ เค้กเหมือนไม่อยากออกจากวงนะ หรือ ไม่รู้ว่าเพราะบางทีอาจจะอยากใช้เวลาช่วงสุดท้ายกับวงอย่างเต็มที่รึเปล่า

แต่ สิ่งที่ผมอยากจะพูด อยากถามคือ คนที่มีความสามารถแบบเค้ก โดยเฉพาะด้านการร้องเพลง เพราะการติดเซม Mata ก็ยืนยันความสามารถด้านการร้องได้ระดับหนึ่ง คิดว่า เค้กยังมีโอกาสมั้ยที่จะทำผลงานเพลงอีก โดยเฉพาะ เข้าสังกัดของ แจน ที่เป็นรุ่นพี่ในวง ซึ่งผมคิดว่า การที่ไม่ต้องมีข้อผูกมัดบางเรื่องอย่างสถานะการเป็นไอดอล จะทำให้เค้ก เปร่งประกายมากขึ้นรึเปล่า
แสดงความคิดเห็น
Preview