เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนแนะนำอู่ทำสีหน่อยค่ะ แถวบางพลัด จะไปเคลมสีขาวมุก Mazda 3 ทั้งคันค่ะ เป็นประกันอู่ของวิริยะ

รถเราเป็นรอยเกือบทั้งคันเลยค่ะ แถมบางส่วนมีรอยบุบนิดนึงด้วย ซึ่งเกิดจากรอยที่เราทำเองทั้งนั้น เบียดกระถาง โดนกิ่งไม้ขูด หรือโดนขอบฟุตบาท และที่สำคัญก่อนหน้าสมัยซ่อมศูนย์เราเคยเคลมตรงกันชนหน้าเพราะมีรถมาชนเรา ทางศูนย์ทำสีออกมาแทบร้องไห้ คนละสีกับตัวถังเลย เพี้ยนน่าเกลียดมาก แต่น้องเราดันเซ็นต์รับรถออกมาให้ แทนที่จะไม่ยอม เลยต้องยอมขับสีด่าง ๆ มาเป็นปี ก็เคยคิดว่าจะเคลมสีทั้งคันเลยดีกว่า ถ้าเคลมเป็นจุดเพี้ยนแน่ ๆ

ของเราเป็นประกันชั้น 1 ของวิริยะค่ะ ซ่อมอู่ เพราะรถปีที่ 6 แล้ว เลยขอคำแนะนะหน่อยค่ะว่าจะเคลมอู่ไหนที่ไว้ใจได้บ้าง และทำสีออกมาไม่เพี้ยน เราอยู่แถวบางพลัด ปิ่นเกล้า

ขอบคุณมากค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่