Lenovo Laptop เพิ่งซื้อมาไม่ถึง 3 สัปดาห์แต่มีอาการแบบนี้ ปกติไหมคะ ควรเคลมไหม

เพิ่งซื้อโน๊ตบุ๊ค Lenovo จากงาน Banana IT งานคอมที่ Fashion Island มา ทุกอย่างปกติหมดเว้นแต่หน้าจอค่ะ ตามรูปเลย บางครั้งก็กระพริบสีขาวครั้งเดียวตอนเปิดเว็บแท็ปใหม่ แต่อันนั้นถ่ายไม่ทันค่ะ ไวมาก คือกังวลว่ามันควรเปลี่ยนไหม หรือมันเรื่องเล็กๆน้อยๆปกติ คือถ้าตามภาพเนี่ย เป็นตอนเปิดเว็บใหม่ค่ะ พอกดเปลี่ยนไปหน้าอื่น กลับมาหน้าเดิมอาการก็หาย จริงๆทางบานาน่าบอกภายใน 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ นี่เลย 7 วันแล้วค่ะ แต่ยังไม่ถึง 3 อาทิตย์ ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ =)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่