รถ nissan b14 ควันดำ

ตอนนี้ผมรับรถมาแล้ว เป็น nissan sunny b14 เครื่องยนต์ ga15 หัวฉีด แอร์โฟร์
ตอนนี้รถ กินน้ำมันมาก เวลาสตาร์ทเครื่องเดินเรียบดี แต่เวลาเบิ้ล รอบสูงๆ แล้วมีควันดำออกจากท่อครับ มันเกิดจากอะไร ผมต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ รบกวนคนที่เคยมีอาการแบบนี้มาตอบทีครับ
จะเป็นความกรุณามากครับ
หรือมีช่างท่านใดให้คำปรึกษาได้  หรือจะคิดเงินถ้าช่วยบอกวิธีผมจนซ่อมเสร็จ คิดค่าเสียเวลาผมก็ได้ครับ
รบกวนท่านสมาชิก pantip ด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่