เราจะรู้ได้ยังไงว่าโปรเจคนี้กินไฟทั้งหมดเท่าไหร่

เราจะรู้ได้ยังไงว่าโปรเจคนี้กินไฟทั้งหมดเท่าไหร่ 
คือผมกำลังจะเริ่มทำโปรเจคคับ แล้วผมยังสงสัยว่าเราจะรู้ได้งัย ว่าอุปกรณ์ในโปรเจคเราเนี่ยใช้ไฟรวมกันเท่าไหร่  แล้วจะต้องจ่ายไฟให้อุปกรณ์นั้นประมาณเท่าไหร่( ที่ผมคิด ผมคิดจะใช้อาดูโน่น่ะคับ แล้วผมไม่เข้าใจตรงแอมป์ กับโวลนี่แหละคับ) ผมกลัวว่าพอจ่ายไฟผิดแล้วกระแสเกิน มันจะทำให้อุปกรณ์เราเนี่ยเสียหายคับ

ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามผมด้วย 😁
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่