True ทำไม 4G มีปัญหาช่วงเย็นหรือเป็นเพราะ family share plan จึงเป็นลูกค้ชั้น 2

กระทู้คำถาม
ใช้แพคเกจ 4G Plus Family Share Plan 899 เน็ต 12 GB โทร 500 นาทีอยู่ค่ะ 
ปัญหาที่เจอคือ ทุกวัน เน็ตจะช้ามาก โหลดรูปในเฟสไม่ขึ้น ดู youtube ไม่ได้ IG นี่ไม่โหลดเลย ทั้งที่ยังใช้ไม่ครบ 12 GB
ติดต่อไป แก้ปัญหาหลายทีให้เซ็ทนั่น นี่ ในโทรศัพท์ เปลี่ยนเครื่องก็แล้ว เปลี่ยนซิมก็แล้ว เหมือนปล่อยเน็ตทิ้งไปฟรีๆ ตลอดเลย ใช้ได้ไม่เต็ม 4G
คิดๆ ดู เพื่อนใช้ TRUE เบอร์เดียวได้เน็ต 50G แถมลดค่าบริการ 50% ส่วนการเป็น Family Share Plan ท่าทางจะเป็นลูกค้าชั้น 2 ที่ดูจะไม่ได้รับความสนใจ 

คิดจะไปเปลี่ยนโปรเพื่อเพิ่มเน็ตเลยต้องชลอไว้ก่อน เริ่มมองหาค่ายใหม่แล้วค่ะ
ค่ายไหนมีโปรอะไรเสนอมาได้เลยนะคะ ใช้ทั้งหมด 4 หมายเลย เป็น ipad ด้วย 1 เครื่องค่ะ ใช้มาตั้งแต่ Orange คงได้เวลาเปลี่ยนแล้วค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่