[CR] รีวิวร้าน: ส้มตำเด้อ(สาขาทองหล่อ)!!! ส้มตำติดดาวมิชลิน อร่อยและไม่แพงอย่างที่คิด

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เราจะมารีวิวร้านส้มตำที่เราเคยไปกินมาเมื่อประมาณเกือบสองเดือนที่แล้วและอยากบอกต่อแต่พอดีเราพึ่งจะมีเวลาว่างมาลงรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกันค่ะ เพี้ยนเขิน ร้านส้มตำที่เราจะมารีวิววันนี้นั้นเป็นร้านส้มตำย่านทองหล่อที่ได้ Michelin 1 ดาว และหลังจากที่ได้มีโอกาสแวะไปทานและเกิดประทับใจในรสชาติของส้มตำร้านส้มตำเด้อเพี้ยนลอยเข้าอย่างจัง เราเลยคิดว่ายังไงซะร้านนี้จะต้องเป็นอีกร้านที่เราจะต้องนำมาเขียนรีวิวและเก็บไว้เป็นกระทู้ของเราค่ะ  แต่ก่อนที่จะไปดูรูปเมนูอาหารต่างๆของทางและรูปอาหารที่เราสั่งมาทาน  เราจะขอเขียนสรุปเหตุผลที่ชอบร้านนี้แบบง่ายๆไว้ตรงด้านบนก่อนเลยนะคะ

ข้อแรกเลยคือร้านส้มตำเด้อทำอาหารได้ถูกปากเรามาก สั่งเผ็ดคือได้เผ็ดจริงๆ ถึงแม้ว่าตอนที่กินจะเห็นชาวต่างชาตินั่งกินเยอะ แต่ทางร้านยังคงรสชาติและความเผ็ดได้อย่างดี ไม่หวานและเค็มเกินไปเพี้ยนลาเวนเดอร์ (รสชาตินี้คือความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะคะ)

ข้อสอง ถึงร้านจะเล็กแต่ทางร้านก็สามารถจัดที่นั่งให้ได้แบบไม่เบียดกัน เป็นร้านส้มตำติดแอร์ ถึงจะสั่งเผ็ดแต่ก็สามารถนั่งกินกันได้แบบชิวๆเพี้ยนยิ้ม

ข้อสาม ร้านส้มตำเด้อถึงจะเสริฟอาหารมาในจานขนาดเล็ก แต่ปริมาณที่ทางร้านให้ก็อัดแน่นเต็มจาน ไม่ได้น้อยอย่างที่ตาเห็นค่ะ

เอาหละคราวนี้เรามาดูเมนูของทางร้านและหน้าตาอาหารกันรัวๆเลยดีกว่า เพี้ยนชนแก้ว

พอไปถึงเราก็จะเห็นป้ายประกาศที่ทางร้านได้ Michelin 1ดาว จากอเมริกาแปะอยู่หน้าร้านค่ะเพี้ยนชอบ

มาดูเมนูกันค่ะ

มาค่ะ มาถึงหน้าตาอาหารของจริงกันแล้ว 
   สำหรับจานแรกเริ่มกันด้วยสัมตำไทยเผ็ดกลางๆแบบนัวๆกันค่ะเพี้ยนลาเวนเดอร์อย่างที่บอกไปตามด้านบนถึงแม้จานจะดูเล็กแต่มันอัดแน่นมากกก

จานที่สองผัดหมี่อีสาน จานนี้น่าจะอร่อยน้อยสุดค่ะ เพราะที่ได้มามันก็จะเย็นๆหน่อยเพี้ยนสะอื้น

จานที่สามลาบไก่ รสชาติดีงามค่ะ

ผักสดทางร้านให้มาทานเล่นค่ะ

จานที่สี่สะโพกไก่ทอดเด้อออออ  ทอดมากรอบๆเลยค่ะเพี้ยนmbpt

มาถึงจานสุดท้ายกับหมูร้องให้เด้อค่ะ 

ปิดท้ายด้วยรูปรวมก่อนทานตามธรรมเนียมค่ะเม่าบัลเล่ต์

จบแล้วค่ะสำหรับการรีวิวร้านอาหารส้มตำเด้อ ร้านอาหารอาหารอีสานรสชาติดี ติดแอร์ ราคาไม่แรงย่านทองหล่อ  ใครที่อยากดูบิลค่าเสียหายเราจะลงไว้ด้านล่างนะคะ สามารถเลื่อนไปดูได้ มื้อนี้จ่ายไปทั้งหมด 547บ. รวม Vat & Service ค่ะ

ปล. สำหรับใครที่ชอบอ่านกระทู้รีวิวของกินและท่องเที่ยวต่างๆสามารถกดติดตามเการอัพเดทกระทู้ของเราได้ตามลิ้งข้างล่างเลยนะคะ และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนอยากจะแนะนำหรือแชร์ร้านไหนให้ได้ไปลองก็พิมพ์บอกกันได้นะคะ  เข้ามาทักทายสอบถามข้อมูลกันได้ค้าา

https://www.facebook.com/Travelwithgourmet/?ref=bookmarks

ยังไงวันนี้ลากันไปก่อน เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ บ๊ายยเม่าบัลเล่ต์

ชื่อสินค้า:   ร้านส้มตำเด้อ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่