เครื่องทำน้ำอุ่น Haier ปรับอุณหภูมิไม่ได้ ซ่อมหรือซื้อใหม่ดีครับ

เครื่องทำน้ำอุ่น Haier รุ่น EI35M-B

ซื้อจาก Lazada มาตั้งแต่เดือน พ.ค. 61 ตอนนี้ก็น่าจะหมดประกันแล้ว

ก่อนหน้านี้ก็ใช้งานปกติ ซึ่งหลังจากหมดหน้าหนาวปีก่อนก็ไม่ได้เปิดใช้งานเลย

แต่เดือนที่แล้วมีฝนตก  อากาศเย็นหลายวันก็เลยลองเปิดใช้งานดู

จะมีอาการคือปรับอุณหภูมิไม่ได้ ถ้าหมุนปุ่มปรับอุณหภูมิแค่นิดเดียวน้ำที่ออกจากเครื่องจะร้อนมากๆ

ลองหมุนไปที่อุณหภูมิสูงสุดน้ำก็ร้อนไม่ต่างกันเลย (คือมันน่าจะร้อนเต็มที่แล้ว)

สงสัยว่าอาการแบบนี้เราควรจะซ่อมหรือซื้อเครื่องใหม่ดีครับ

แล้วถ้าจะต้องซ่อม ควรจะส่งศูนย์บริการ หรือให้ช่างทั่วไปซ่อมให้ดีครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่