เรียนจบปี 2559 อยากสอบแพทย์อีก มีโอกาสเป็นไปได้มั้ย

คำถามคือ

1. เรียนจบปี 2559 มา ไม่ได้เข้าเรียนที่ไหนเลย พยายามสอบแพทย์ทุกปี แต่ก็พลาดอีก ถ้าได้เข้าเรียน ถือว่าน่าอายมั้ย
2. กสพท. มีเกณฑ์รับคนอายุเกินหรือคนที่ไม่ได้ยื่นเข้าแอดมั้ย แต่เราเคยสอบมาหมดแล้ว ทั้ง 9 วิชาสามัญ GAT-PAT และ กสพท. เอง
3. จากข้อ 2 มีโอกาสที่เราจะสอบ GP กับ 9 วิชาสามัญใหม่เพื่อเข้าเรียนแพทย์ได้มั้ย เพราะครั้งหลังมา เราสอบ กสพท อย่างเดียว ตอนนี้น่าจะหมดอายุแล้ว 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่