ทำไม mk เวลาจ่ายเงินกว่าจะเสร็จนานจัง ทั้งๆที่เรื่องอื่นเขาพยายามทำให้เร็ว

เวลาไปกิน mk แล้วเรียกคิดเงิน พนงจะมาเร็วนะ แต่พอให้ card ไปแล้วกว่าจะกลับมาให้เซ็นต์มาคืนบัตร นานมากกก จนหลังๆทำท่าจะอิ่มต้องเรียกคิดเงินล่วงหน้าเลย แต่นั้งต่ออีกพักนะ

แต่เคยทราบมาว่า เจ้าของเขาพยายามทำทุกอย่างให้เร็ว เพื่อลูกค้าจะได้หมุนเวียนเร็วเพราะมีพื้นที่จำกัด เช่น น้ำซุปเขาต้มมาก่อนที่จะถึงโต๊ะเราแล้วเพื่อให้เดือดเร็วๆ เขาคิดคอนโดถาดอาหารเพื่อจะได้ขนมาเสริฟได้เร็วๆ  เขาใช้ pda สั่งอาหารเพื่อลดเวลาเดิน order  

ต่างๆนาๆ เพื่อให้ไวขึ้น แต่เวลาคิดเงินกลับช้า บางครั้งช้ามาก เกือบ 10 นาที ผมว่ามันไปทำลายความไวที่เขาพยายามทำมาจนเกือบหมด

เพราะอะไรจึงเป็นเช่นนั้นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่