มันเป็นครั้งเเรกของผม ผมสับสนมาก >///<

คือ ผมไม่เคยทำพาสไทม์มาก่อนเเล้ววันหนึ่งโรงเียนของผมก็มีรับสมัครงานพาสไทม์ของบริษัทหนังสือที่หนึ่ง
ซึ่งผมก็ไปสมัครแล้วสัมภาษณ์ผ่านเขาก็นัดไปอบรมที่บริษัทสาขาใหญ่ซึ่งมันตรงกับวันที่ผมมีธุระทำฟันซึ่งผมทำฟันตั้งแต่11:00 นถึง 12:00 น ส่วนอบรมเริ่มตั้งเเต่08:30 นถึง 17:00 นซึ่งต้องไป 2 วันเสาร์อาทิตย์แล้วผมจะทำฟันวันเสาร์ผมเลยลองไปถามดูที่คลีนิคว่าสามารถเลื่อนวันได้ไหม เขาบอกให้ผมเล่นวันได้เป็นวันอาทิตย์ตอน 15:00 นะแต่มันก็ยังตรงกับเวลาอบรมอยู่ดีผมเลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงเพราะคลินิกให้เลื่อนได้แค่วันเสาร์หรือวันอาทิตย์เท่านั้นผมก็อยากลองถามกับบริษัทหนังสือที่นั้นว่าผมขอไปสายเพื่อไปทำฟันได้ไหมแต่ผมก็กลัวเลยไม่กล้าเลยมาถามว่าผมควรทักไปขอเขาดีไหมครับ
ปล.เ็นครั้งแรกของผมที่มีการอบรมอะไรวุ่นวายขนาดนี้ผมเลยไม่รู้จะทำยังไงก็เลยมาถามช่วยแนะนำผมด้วยนะครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่