เป็นคนกินเผ็ดแต่ไม่กินพริก

คือตอนเด็กๆผมไม่กินเผ็ดเลยแต่พอโตเข้ามัธยมผมก็เริ่มหัดกินเผ็ดแต่พอกินแล้วเห้ยมันก็อร่อยดีและพอได้กินผมก็กินเผ็ดเยอะขึ้นมากๆแต่ไม่ชอบกินพริก คือเวลาที่จะกินอาหารเผ็ดๆต้องคอยแยกพริกออกแล้วค่อยกิน อย่างพวกน้ำจิ้มอะไรพวกนี้ผมก็จะแยกเศษพริกเม็ดพริกออกแล้วค่อยกินแต่ถ้าเป็นการปรุงอย่างเช่นก๋วยเตี๋ยวอะไรพวกนี้ผมก็จะคอยมองในพริกว่ามีเม็ดพริกมีเศษพริกอันใหญ่ไหมปั่นละเอียดไหมแล้วค่อยตักปรุงแต่ถ้ามีเศษพริกเยอะๆใหญ่ๆผมก้จะใส่แค่นิดเดียว งงกับตัวเองเหมือนกัน อายุจะ19แล้วแต่ยังจุกจิกเรื่องพวกนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่