โคจิ มิโยชิ อดีตเพื่อนร่วมทีมของเจและอุ้มลงสนามนัดแรกยิงประตูชัยให้อันท์เวิร์ปต้นสังกัดในลีกสูงสุดเบลเยี่ยม

นักเตะคนนี้แฟนบอลชาวไทยเราน่าจะคุ้นชื่อนะครับเพราะเป็นเพื่อนร่วมทีมของทั้งเจ
และอุ้มมาแล้วก่อนจะย้ายแบบยืมตัวมาเล่นให้รอยัล อันท์เวิร์ป ลีกสูงสุดของเบลเยี่ยม
และได้โอกาสลงสนามนัดแรกในฐานะตัวสำรองพร้อมยิงประตูชัยช่วยให้อันท์เวิร์ป
เอาชนะอันเดอร์เลทช์ไปได้2-1
https://youtube.com/watch?v=DZFofsGJ4QI

-----------------------------------------------------------
นี่แสดงให้เห็นถึงมาตราฐานของนักเตะจากเจลีกมั้ยครับ?ว่าถ้าเล่นดีในเจลีกก็น่าจะสามารถปรับตัว
และเล่นได้ในลีกระดับรองของยุโรป ถ้ามิโยชิเล่นได้ผมเชื่อว่าถ้าเจ ชนาธิปตัดสินใจย้ายไปเล่นใน
ลีกรองของยุโรปก็น่าจะปรับตัวและเล่นได้ไม่มีปัญหาแน่ๆเพราะชนาธิปทำผลงานได้ดีขนาดติดทีมยอดเยี่ยมเจลีกของฤดูกาลมาแล้ว ส่วนจะได้ไปต่อในลีกที่ใหญ่ขึ้นมั้ยคงแล้วแต่ฟอร์มการเล่นและการยกระดับพัฒนาฝีเท้าของนักเตะคนนั้นๆ

เพิ่มเติม* ขอโทษนะครับพอดีเพิ่งเห็นว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านอื่นก็ตั้งกระทู้เรื่องมิโยชิไว้ก่อนแล้ว
เจตนาผมคือต้องการจะสื่อว่าถ้ามิโยชิยังเล่นได้ขนาดนี้ แฟนบอลชาวไทยเราก็น่าจะไม่ต้องกังวลว่า
เจ ชนาธิปจะเล่นได้มั้ยในลีกรองๆของยุโรป คือเล่นได้แน่ๆส่วนจะประสบความสำเร็จมั้ยมันคงมีปัจจัยอื่นมาประกอบด้วย
แต่ถ้าเจตัดสินใจย้ายไปยุโรปจริงๆด้วยมาตราฐานนักเตะชั้นแนวหน้าของเจลีกน่าจะไปได้แน่ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่