ดื่มเบียร์แล้วปวดท้องหนัก 3 วันไม่หาย

สวัดดีคับ ผมอายุ 18 พอดีผมไปดื่มเบียร์ช้าง จากที่โรงแรมเพื่อนที่ทำงาน หน้าจะเบียร์ปกติไม่หน้ามีอะไร ผมดื่มไป 2ขวด ปกติคือดื่มเหล้าเป็นส่วนโหญ่ก็เลยคิดว่าไม่หน้ามีอะไร จนหลังจากวันที่ผมกลับมาบ้าน1วันผมเกิดอาการ ปวดท้องเป็นระยะๆ จนท้องเสียตามมาแต่ไม่ได้เป็นหนักนะคับ อารมแบบ ปกติเข้าห้องน้ำวันละ 1รอบ ก็จะกลายเป็นวันละ 3-4รอบงี้ ปวดท้องเป็นๆหายๆ รู้สึกกินอาหารแล้วไม่ค่อยย่อย ย่อยช้ามากกก แล้วก็มีแก๊สในกระเพราะจน เรอออกมาหลายรอบผิดปกติ ตอนนี้เป็นมา เข้าวันที่3แล้วคับ ยังไม่หาย ผมควรไปหาหมอมั้ยคับ หรือใครรู้ว่าอาการนี้เกิดจากอะไรก็ช่วยบอกแล้วก็แนะนำผมที ตอนนี้ไม่ได้ดื่มแล้วคับ เพราะยังไม่หาย กลัวจะเป็นหนัก  ขอบคุณไว้ล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่